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TAARIFA KWA UMMA 

 

  

KUKANUSHA TAARIFA ZA UPOTOSHAJI KUHUSU ZOEZI LA UHAKIKI 

WA VYETI VYA KUZALIWA KWA WANAFUNZI WANAOOMBA MIKOPO 

YA MASOMO YA ELIMU YA JUU. 

  
 
RITA inapenda kuutaarifu Umma kwamba kuna taarifa inasambazwa katika mitandao 
ya kijamii ikitoa taarifa potofu kuhusu zoezi linaloendelea la uhakiki wa vyeti vya 
kuzaliwa na vifo kwa wanafunzi wanaoomba mikopo ya masomo ya elimu ya juu kwa 
mwaka 2017/2018. 
 
Taarifa hiyo inaeleza kwamba, kwa wanafunzi waliopata vyeti vya kuzaliwa kuanzia 
mwaka 2010 na miaka kabla ya hapo (akiviita vyeti virefu) taarifa za vyeti hivyo hazipo 
katika mfumo wa kompyuta hivyo wakifika kuhakiki watalazimika kuomba upya cheti 
cha kuzaliwa ikiwa ni pamoja na kulipa ada ya TShs. 30,000. 
 
Wakala unakanusha taarifa hizo kwamba sio za kweli hivyo tunawaomba wananchi 
wazipuuze. Ukweli ni kwamba vyeti vyote vilivyotolewa katika Ofisi za Wakala Tanzania 
Bara bila kujali ukumbwa na umbo lake ni vyeti halali na wananchi wanaweza kuvitumia 
kwa ajili ya kupata huduma nyingine na taarifa zote za waliosajiliwa zipo na 
zimehifadhiwa sehemu salama tayari kutumika mara zinapohitajika. 
 
Ifahamike kwamba kuhakiki vyeti vya kuzaliwa vya wanafunzi sio utaratibu mpya 
ambapo kwa miaka ya nyuma vyeti vilikuwa vinaletwa RITA na Bodi ya Mikopo ya Elimu 
ya Juu baada ya wanafunzi kutuma maombi ya Mkopo lakini hivi sasa umeboreshwa na 
wanafunzi wanahakiki vyeti vyao kabla ya kutuma maombi utaratibu ambao unampa 
nafasi ya kuomba cheti cha kuzaliwa mara inapobainika kwamba cheti alichokuwa 
nacho si halali hivyo kumuwezesha kuendelea na utaratibu wa kuomba Mkopo. Kwa 
mfano, katika uhakiki wa mwaka 2016/17 zaidi ya vyeti 500 vya wanafunzi vilibainika 
kuwa ni vya kughushi 
 
Tunatoa rai kwa wanafunzi kuendelea kuhakiki vyeti kwa njia tatu zilizopo ambazo ni;  
 
- Kuhakiki vyeti vyake katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya alipokipata cheti hicho  
- Kwa njia ya Mtandao kwa  wanafunzi wanaoishi Wilaya ambayo sio walikopata cheti  
ambapo watatakiwa kutuma nakala ya vyeti vyake pamoja na risiti ya malipo ya ada ya 
uhakiki kupitia barua pepe uhakiki@rita.go.tz 
- Kufika katika Ofisi za Makao Makuu ya Wakala zilizopo katika Jengo la RITA Tower 
Mtaa wa Makunganya na Simu Mkabala na ilipokuwa Club Billicanas, Jijini Dar es 
Salaam. 
 

 Kumbuka: Ada ya Uhakiki kwa njia yoyote kati ya zilizotajwa hapo juu ni TShs. 
3,000 kwa kila cheti na zilipwe katika  Benki ya NMB kwenye akaunti ya 

mailto:uhakiki@rita.go.tz


Administrator General Collection Account namba 20610009881. 
 
 
Tunachukua fursa hii kuwaonya wale wote wanaosambaza taarifa potofu kwa wananchi 
kuhusu Wakala na Huduma inazotoa na yoyote atakayebainika kufanya hivyo 
atachukuliwa hatua kwa mujibu wa Sheria husika. 
 
Taarifa na Maelezo zaidi zinapatikana katika  tovuti yetu www.rita.go.tz ,  ukurasa wetu  
wa facebook.com/ritatanzania au simu namba 0719 593 179. 
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